Sang tên ô tô, xe máy trong cùng tỉnh có được giữ nguyên biển số cũ?

0
1140

Khi làm thủ tục sang tên thì có được giữ nguyên biển số của chiếc xe được tặng hay không?

Hỏi:

Tôi được người anh tặng một chiếc xe mô tô, xe này có biển số đẹp và tôi cũng muốn giữ nguyên biển số khi được sang tên. Tôi và người anh tặng xe ở cùng tỉnh. Xin hỏi, khi làm thủ tục sang tên thì tôi có được giữ nguyên biển số của chiếc xe được tặng hay không?

(Namgiangnguyen77@…)

Trả lời:

Luật sư Lê Văn HoanĐoàn Luật sư TP.HCM trả lời: Theo khoản 2 Điều 11 Thông tư 15/2014/TT-BCA quy định về Đăng ký sang tên xe trong cùng tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương thì giữ nguyên biển số cũ (trừ biển loại 3 số, 4 số hoặc khác hệ biển thì nộp lại biển số để đổi sang biển 5 số theo quy định) và cấp giấy chứng nhận đăng ký xe cho chủ xe mới.

Như vậy, khi bạn làm thủ tục sang tên xe cùng tỉnh thì bạn được được giữ nguyên biển số xe được tặng là biển 5 số theo quy định.

BÌNH LUẬN

Vui lòng nhập bình luận của bạn
Vui lòng nhập tên của bạn ở đây